ผลการควอลิฟายของแต่ละรุ่นในงาน Drag Star 2018 มหกรรมงานแข่งขันแดร็กที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศ

          จบลงไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ สำหรับการควอลิฟายของงานแข่งขันแดร็กที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศ Drag Star 2018 โดยการแข่งขันในครั้งนี้จะกำหนดให้ทุกรุ่นนั้นทำการควอลิฟายรถแข่งรวมทั้งสิ้น 2 รอบ ก่อนที่จะตัดรถเพื่อเข้าแข่งขันในรอบ Battle วันที่ 29 เมษายน 2561 ต่อไป ส่วนผลการควอลิฟายของแต่ละรุ่นในงาน Drag Star 2018 จะเป็นอย่างไรนั้น เราไปดูกันเลยครับ

 

ผล Qualify ในรุ่น DRAGSTAR 1500 4 CYLINDER NA

รถแข่งหมายเลข 316 จากทีม หนึ่งบ้านสวน&บางมดเรซซิ่ง&MRX ที่ขับโดย สุรินทร์ ฉันท์นรากุล ทำเวลาดีสุดที่ 11.655 วินาที

 

ชยันต์ พฤกษพงศ์ ในรถแข่งหมายเลข 415 จากทีม Iniector แจ็ค สวน สยาม กับเวลาดีที่สุด 11.937 วินาที

 

มนต์ศักดิ์ ธาระขวัญ ในรถแข่งหมายเลข 361 จากทีม กีฬาวัยรุ่นBy อิสระ กับเวลา 12.325 วินาที

 

ผล Qualify รุ่น DRAGSTAR 1500 4 CYLINDER NA

หมายเลข นักแข่ง ทีม Run 1 Run 2
316 สุรินทร์ ฉันท์นรากุล หนึ่งบ้านสวน&บางมดเรซซิ่ง&MRX 11.655 DNS
415 ชยันต์ พฤกษพงศ์ Iniector แจ็ค สวน สยาม 12.110 11.937
361 มนต์ศักดิ์ ธาระขวัญ กีฬาวัยรุ่นBy อิสระ 12.455 12.325
123 พิจารณ์ วงษ์สมบูรณ์ จ๊อบ มนตรีดีเซล & HYB & DATATEC THAILAND 12.704 13.423
481 ศุภวัฒน์ พูลสวัสดิ์ NTM 12.774 DNS
402 นพรัตน์ รุณเกตุ NSP RACING 13.829 13.432
461 นัทฐิดา ภัทรธารากร Mactec Racing Motion Tunning DNS 13.512
091 ปัญญา สุวัธนา ปิงปองอะไหล่ซิ่ง Data Tec Korat&Data Tec Team Thailand 24.371 14.246
085 กฤตวัฒน์ แสงเสงี่ยม PTS พูนทองเซอร์วิส & เต้มูนอะไหล่แต่ง & MRX DNF DNS
081 ประธาน แจ๋มจันทร์ Pond tech & Aor77shop DNS DNS
320 ธีรยุทธ ธนิกกุล หนึ่งบ้านสวน&บางมดเรซซิ่ง&MRX DNS DNS
363 ฐาปกรณ์ เข็มกลัด กีฬาวัยรุ่นBy อิสระ DNS DNS

 

ผล Qualify ในรุ่น Dragstar 1500 4 Cylinder Turbo

สุรินทร์ ฉันท์นรากุล ในรถแข่งหมายเลข 314 จากทีม หนึ่งบ้านสวน &MRX&Aleem Car Rent กับเวลาที่ดีที่สุด 11.395 วินาที

 

ชาย สวัสดี ในรถแข่งหมายเลข 377 จากทีม CAR SHOP&T-SPEED กับเวลาดีสุด 11.488 วินาที

 

นพพร โตดำรงค์กุล ในรถแข่งหมายเลข 230 จาก อู่ตาพูน ลั่นทุ่ง ที่ทำเวลาดีที่สุด 11.632 วินาที

 

ผล Qualify รุ่น DRAGSTAR 1500 TURBO

หมายเลข นักแข่ง ทีม Run 1 Run 2
314 สุรินทร์ ฉันท์นรากุล หนึ่งบ้านสวน &MRX&Aleem Car Rent 11.395 DNS
377 ชาย สวัสดี CAR SHOP&T-SPEED 11.488 18.701
230 นพพร โตดำรงค์กุล อู่ตาพูน ลั่นทุ่ง 11.785 11.632
315 ธีรยุทธ ธนิกกุล หนึ่งบ้านสวน&บางมดเรซซิ่ง&MRX 11.922 12.053
229 ศุภวัฒน์ พูลสวัสดิ์ อู่ตาพูน ลั่นทุ่ง 20.186 12.118
451 เกริกพล คล้ายสอน HP Service Tuning 12.217 22.232
167 Nuttawut Pluemdoung BBM Motor Sports & Jayz 12.664 DNF
443 สันติ(Bew) สวัสดิ์ใช้ โกดังฟิกส์&BEwash 13.690 13.100
010  ชยันต์ พฤกษพงศ์ MIKADO -GARAGEMOTECH-ส.ด.พระนคร 13.176 18.926

 

ผล Qualify รุ่น DRAGSTAR 4 CYLINDER NA

พิจารณ์ วงษ์สมบูรณ์ จากทีม จ๊อบ มนตรีดีเซล & HYB & DATATEC THAILAND กับเวลาดีสุด 11.159 วินาที

 

วัชรพงศ์ ทองโกฏิ จาก Rabbit Garage  กับเวลาดีที่สุด 11.326 วินาที

 

กิติพัชน์ สุจรรย์จิรากร จาก Garage by AKE Vpro กับเวลาดีสุด 11.771 วินาที

 

เบอร์ นักแข่ง ทีม Run 1 Run 2
111 พิจารณ์ วงษ์สมบูรณ์ จ๊อบ มนตรีดีเซล & HYB & DATATEC THAILAND 11.710 11.159
046 วัชรพงศ์ ทองโกฏิ Rabbit Garage  11.326 DNS
228 กิติพัชน์ สุจรรย์จิรากร Garage by AKE Vpro 11.771 16.951
288 นวพล อาดำ NaRaKa King,MGB motor,N2 used cars 11.831 DNS
074 สุริยา อือนอก Pond tech & Aor77shop 11.834 DNS
168 Jirawat Jeerasemanon  อู่ช่างปิ่น เชียงใหม่ 11.875 12.278
469 ปอนด์ เทค The Garage DQ 11.959
227 กฤตวัฒน์ แสงเสงี่ยม MONKEY GARAEG & นพพรจินดาสวัสดิ์ 13.700 11.990
474 วรวิทธ์ อปริมาตร  NTM 12.020 DNF
378 ชุติภาส จิรรุ่งรุจี CARSHOP&ACCESSORY 12.288 12.087
071 ชยันต์ พฤกษพงศ์ MIKADO-GARAGEMOTECH-กัปปตันสไลคาร์ 12.199 12.098
169 Chutipun Jitjumnong BBM Motor Sports & Mu Tuner 13.029 12.182
003 ปรเมธ กระจ่างวุฒิ MIKADO-GARAGEMOTECH-ส.ด.พระนคร DQ 12.234
464 อภิลักษณ์ โชติชัยพิทักษ์กุล Mactec Racing Motion Tunning 12.278 DNF
444 สันติ(Bew) สวัสดิ์ใช้ โกดังฟิกส์&BEwash DNS 12.368
113 สิทธาจารย์ บุราณฤทธิ์ จ๊ะเอ๋ยางจ๊าบโคราช 115PowerHaus เพื่อนบ้านShopสารคาม VTEC UDON 13.032 17.804
223 อรรถคุณ โคจรวิสาร HYB - GT GARAGE - Garage by Soup DNS DNS

 

ผล Qualify รุ่น Dragstar 4 Cylinder 4WD

ปรีชญา เตชาวงศ์ จาก น้อยสายไหม กับเวลาดีที่สุด 10.473 วินาที

 

ชยันต์ พฤกษพงศ์ จากทีม MIKADO - น้อยสายไหม กับเวลาดีที่สุด 10.603 วินาที

 

ปรีชา กิจสงวน จากทีม TK LASER & EVO CLINIC ทำเวลาดีสุดที่ 10.673 วินาที

 

เบอร์ นักแข่ง ทีม Run 1 Run 2
482 ปรีชญา เตชาวงศ์ น้อยสายไหม 10.473 15.011
001 ชยันต์ พฤกษพงศ์ MIKADO - น้อยสายไหม 12.374 10.603
114 ปรีชา กิจสงวน TK LASER & EVO CLINIC 10.728 10.673
468 เพชร มรรคผล Mactec Racing motion tunning 10.687 11.285
017 กิตติภัฎ สมิทธิวิวรรธน์ น้อยสายไหม 11.018 10.696
059 อนันต์ สุวรรณรัตน์ Aunautomotive 10.818 11.075
083 โชติวรุตย์ วิริยวัชรมงคล Pondtech& Aor77shop 10.943 DNF
013 ดรัณ ฉัมวารุณ MIKADO-น้อยสายไหม DNS 11.522
127 ชานนท์ โคสุวรรณ Retro sport Garage 11.605 11.655
016 ยุพชาติ ศรีทินกร น้อยสายไหม 11.622 12.349
379     12.622 13.097
465 เกกิจจแสง พันธรัก Mactec Racing motion tunning 27.194 14.319
128 วฤทธ์ ชำนิประศาสน์ Retro Sport Garage 21.240 15.900
014 สมภพ ปริ่มผล น้อยสายไหม DNS 22.344
472 อั่น เอง the garage DNS  DNS

 

ผล Qaulify รุ่น Dragstar 4 Cylinder 2WD

ธนากร มังคลาด จาก SR1 Proshop & NAGAOKA ที่ควอลิฟายเวลามาเป็นอันดับหนึ่งด้วยเวลา 10.278 วินาที

 

วิศิษย์ศักดิ์ ตันเปาว์ จาก Bangmod racing กับเวลาควอลิฟายที่ 10.285 วินาที

 

รณฤทธิ์ อิ่มสมุทร จาก NaRaKa original king, P&C garage ที่ควอลิิฟายมาด้วยเวลา 10.640 วินาที

 

เบอร์  นักแข่ง  ทีม Run 1  Run 2 
180 ธนากร มังคลาด SR1 Proshop & NAGAOKA  10.278 10.496 
311 วิศิษย์ศักดิ์ ตันเปาว์ Bangmod racing  10.285 DNS 
248 รณฤทธิ์ อิ่มสมุทร NaRaKa original king, P&C garage  11.149 10.640 
070 พงศ์พันธ์ เกียรติศักดิ์ขจร ร้านคุณสมพร,CMZ  10.920 11.019 
007 วราวุทธ สมพรพัก ร้านคุณสมพร,CMZ  11.290 11.911 
463 ธวัชชัย ทองพยงค์ Mactec Racing Motion Tunning  11.408 11.821 
063 อนันท์ โรจนาวี Indy garage AMP Moter โรจนาวี รีสอร์ต  11.610 DNF 

 

ผล Qualify รุ่น Dragstar 19. Blue Power

ฐาปกรณ์ เข็มกลัด จากทีม MR. HORIZON-JUMZA NGO-AE RACING GARAGE กับเวลาดีสุด 11.086 วินาที

 

อนุชา เสาร์เจ็ด จาก เม่นโซล่าบ้านแพ้ว&ช่วงล่างซิ่งMSRไทเทเนี่ยม ที่ทำเวลาดีสุด 11.440 

 

อุณรักษ์ โตมอญ จาก เบิร์ดเหม่ง ช่างเปิ้ลเครื่องซิ่ง เจี๊ยบโปรสปีดน้ำมันเครื่องSpeed oil&prospeed team Thailand ที่ทำเวลาดีสุด 11.522 วินาที

 

เบอร์ นักแข่ง ทีม Run 1 Run 2 
139 ฐาปกรณ์ เข็มกลัด MR. HORIZON-JUMZA NGO-AE RACING GARAGE 11.086 DNS
306 อนุชา เสาร์เจ็ด เม่นโซล่าบ้านแพ้ว&ช่วงล่างซิ่งMSRไทเทเนี่ยม 11.440 11.461
299 อุณรักษ์ โตมอญ เบิร์ดเหม่ง ช่างเปิ้ลเครื่องซิ่ง เจี๊ยบโปรสปีดน้ำมันเครื่องSpeed oil&prospeed team Thailand 11.522 12.233
376 สหชัย สังข์ทอง โอ๊ตอู่ช่างขวัญ-เสี่ยจั๊ว ก แสงฟ้า -ปิงเทอร์โบซิ่ง 12.238 11.655
302 ภัทรวุฒิ ศรีสุวรรณ อู่ตั้ว สวนส้มณรงค์ชัย 11.918 12.056
021 กิตติรัฐ ราชหงษ์ ทีม มะม่วงข้าวเหนียวมลู ต้าร์รามอินทรา ช่างบอลอุดรดีฟาส 12.578 11.951
303 วิศรุต อ่อนโพธิ์ทอง อู่ตั้ว สวนส้มณรงค์ชัย 12.216 12.605
362 มนศักดิ์ ธาระขวัญ เสี่ยสมชาย-AE RACING GARAGE DNS DNS

 

ผล Qualify รุ่น DRAGSTAR TURBO 3,000

ศุภเวช อชิระกุนทร จาก Nuy-Per Suphanburi&Ecu shop Thailand & Alpha Tech ที่ทำเวลาดีสุด 10.438 วินาที

 

สุวรรณ กุสลางกูรวัฒน์ จาก ช่างวัฒน์ ชลบุรี / DCK Raicng Team ที่ทำเวลาดีสุด 10.446 วินาที

 

อนุวัฒน์ มณีอินทร์ จาก Nuy-Per Suphanburi&Ecu shop Thailand & Alpha Tech ที่ทำเวลาดีสุดที่ 10.459 วินาที

 

เบอร์ นักแข่ง ทีม Run 1 Run 2 
206 ศุภเวช อชิระกุนทร Nuy-Per Suphanburi&Ecu shop Thailand & Alpha Tech  10.438 10.452 
329 สุวรรณ กุสลางกูรวัฒน์ ช่างวัฒน์ ชลบุรี / DCK Raicng Team  10.565 10.446
201 อนุวัฒน์ มณีอินทร์ Nuy-Per Suphanburi&Ecu shop Thailand & Alpha Tech  10.459 10.477 
366 มนศักดิ์ ธาระขวัญ โอ๊ตอู่ช่างขวัญ-สส ปทุม-ปิงเทอร์โบซิ่ง  10.639 10.469 
367 สหชัย สังข์ทอง โอ๊ตอู่ช่างขวัญ-เสี่ยจั๊ว ก แสงฟ้า ปิงเทอร์โบซิ่ง  10.488 10.639 
369 ฐาปกรณ์ เข็มกลัด โอ๊ตอู่ช่างขวัญ-S SHOP -ปิงเทอร์โบซิ่ง  10.648 10.745 
203 รอสือดี เจ๊ะนิ Nuy-Per Suphanburi&Ecu shop Thailand & Alpha Tech  10.650 11.256 
479 ชลิต ศรีกล่ำพึ่ง ทีม ช่างมง บางเลน  10.704 10.688 
204 ธวัชชัย สิทธิฤกษ์ Nuy-Per Suphanburi&Ecu shop Thailand & Alpha Tech  10.705 11.796 
093 กฤตวัฒน์ แสงเสงี่ยม อู่ปิ่นเกล้า ดีเซล  10.743 10.761 
476 เอกชาติ มีพร้อม เจี๊ยบเซอร์วิส นครปฐม  10.765 10.869 
012 พิจารณ์ วงษ์สมบูรณ์ จ๊อบ มนตรีดีเซล & HYB & DATATEC THAILAND  10.787 DNS 
364 พีระพงศ์ ขาวสะอาด โอ๊ตอู่ช่างขวัญ-เสี่ยรินทร์-REMEMBERปิงเทอร์โบซิ่ง  10.893 11.096 
285 อนุรักษ์ โตมอญ เบิร์ดเหม่ง ช่างเปิ้ลเครื่องซิ่ง เจี๊ยบโปรสปีดน้ำมันเครื่องSpeed oil&prospeed team Thailand  11.227 10.893 
069 ฐาปกรณ์ เข็มกลัด โอ๊ตอู่ช่างขวัญ-S SHOP -ปิงเทอร์โบซิ่ง  10.897 10.964 
368 ชัยภัทร์ บัวบุตร เปียก PROSPEED-ปิงเทอร์โบซิ่ง  11.132 10.897 
433 เจษฏา คี้หยง ช่างขวัญ ลาดกระบัง & KLB Racing  10.924 12.931 
283 อิทธิพล ช้างสุวรรณ แรงทะลุฟ้าบังเอ้นวลจันทร์โรงกลึงศรีโกศักดิ์ น้ำมันเครื่องSpeed Oil & Prospeed team Thailand  11.192 10.931 
067 ชัยวัฒน์ อนุรักษ์ชาติ เอ๋ เทอร์โบนครปฐม  10.939 DQ 
373 สมศักดิ์ เพาะบุญ โอ๊ตอู่ช่างขวัญ-บอลสวนมะลิปิงเทอร์โบซิ่ง 11.391 10.958 
210 ณัฐวุฒิ หอมสุวรรณ Nuy-Per Suphanburi&Ecu shop Thailand & Alpha Tech  11.017 11.364
025 ศราวุธ โตแก้ว Anter Shop - ขวัญ ลาดกระบัง - KLB Racing TEAM 11.083 11.027
477 นันทวัฒน์ วิจิตรเนตร เจี๊ยบเซอร์วิส นครปฐม  11.277 11.029
307 อนุชา เสาร์เจ็ด อู่ตั้ม สุราเอกจีน 11.760 11.229
040 ฤาชัย เนียมพิบูลย์ ทีม ecu shop ม.เจริญท่อไอเสีย Note nut auto car กุ๊กจันทบุรี แคมซิ่งเบิร์ดหลัก5 เก่งชบาอุบล sab automax DQ 11.239
164 จาตุรนต์ เอี่ยมรอด Jack Racing Alphatech 11.290 11.688
304 วิศรุต อ่อนโพธิ์ทอง ป.เปี๊ยกโภชนาราชบุรีByชาญชัยเพาเวอร์ช็อฟแป๊ะอินเตอร์ซิ่ง-แจ๊คร้อยม้า 11.291 11.474
282  อัครวัฒนา บวชเนตร pro shop &น้ำมันเครื่อง Speed oil Prospeed team Thailand  DNF 11.361
161  เป็นเอก เพ็งวัน Jack Racing Alphatech  13.359 11.388
498  วันซาลือมัน มะต่าย ผู้จัดการโอ๊ดเครื่องซิ่ง & MAXTECH Team Thailand 11.542 11.461
036  วโรตฆ์ เนียมทรัพย์   11.651 11.522
414  ชยันต์ พฤกษพงศ์ mikado-ช่างวัฒน์-c, j sutopaint 11.878 DNF
296  พิสิทธิ์อนันต์ ตันจตุรงค์ น้ำมันSpeed Oil & Prospeed team Thailand 11.868 13.868
171  อิทธิพัทธ์ โรหิตเสถียร  อู่หนึ่งโชคทวี DNF DNS
098  วุฒิการ บัวล้ำเลิศ เอ๋ เทอร์โบนครปฐม DNS DNS
375  สหชัย สังข์ทอง โอ๊ตอู่ช่างขวัญ-อาร์มคาร์วอส -ปิงเทอร์โบซิ่ง DNS DNS

 

ผล Qualify รุ่น Dragstar F55 Pro

พิเชษฐ์ สัยยะนิฐี จาก ช่างพีเสนา & ป. ออโต้แม็ก2 หินกอง & ALPHA TECH DRAG RACING TEAM ที่ทำเวลาเร็วสุดที่ 9.431 วินาที

 

เพชรดำรงค์ ดวงธรรม จาก เสี่ยกุ๊ก-โกรกพระเซ็นเตอร์ไรท์-AE RACING GARAGE ที่ทำเวลาเร็วสุด 9.479 วินาที

 

พิจารณ์ วงษ์สมบูรณ์ จาก ทีมจ๊อบ มนตรีดีเซล & HYB & DATATEC THAILAND ที่ทำเวลาเร็วสุดที่ 9.569 วินาที

 

เบอร์ นักแข่ง ทีม Run 1  Run 2
218 พิเชษฐ์ สัยยะนิฐี ช่างพีเสนา & ป. ออโต้แม็ก2 หินกอง & ALPHA TECH DRAG RACING TEAM  9.690 9.431 
239 เพชรดำรงค์ ดวงธรรม เสี่ยกุ๊ก-โกรกพระเซ็นเตอร์ไรท์-AE RACING GARAGE  9.479 DNS 
019 พิจารณ์ วงษ์สมบูรณ์ ทีมจ๊อบ มนตรีดีเซล & HYB & DATATEC THAILAND  9.634 9.569 
099 ธรรมธัช เพิ่มสุข รักดีเซล&อู่ช่างน้อยมีนบุรี&DFast(เจ้ฝนสั่งลุย)  9.797 9.579 
202 อนุวัฒน์ มณีอินทร์ Nuy-Per Suphanburi&Ecu shop Thailand & Alpha Tech  9.688 9.616 
042 มนศักดิ์ ธาระขวัญ MR. HORIZON-JUMZA NGO-AE RACING GARAGE  15.126 9.685 
209 รอสือดี เจ๊ะนิ Nuy-Per Suphanburi&Ecu shop Thailand & Alpha Tech  12.996 9.793 
125 นายธนพล ชูเจริญผล ทีม ECU Shop ม.เจริญท่อไอเสีย Note Nut Autocar กุ๊กจันทบุรี แคมซิ่งเบิร์ดหลัก5 เก่งชบาอุบล  DNS 9.829 
039 กฤตวัฒน์ แสงเสงี่ยม Job Montri Diesel & HYB & Datatec team thailand  DNS 9.917 
371 ฐาปกรณ์ เข็มกลัด โอ๊ตอู่ช่างขวัญ-นิสิทธ์การช่าง-ปิงเทอร์โบซิ่ง 11.778 9.943
079 วุฒิกร บัวล้ำเลิศ เอ๋ เทอร์โบนครปฐม 10.654 10.011
038 จิรพงษ์ อินธรรม Nuy-Per Suphanburi&Ecu shop Thailand & Alpha Tech 10.038 10.123
499 สมาน จันธรท้าว ผู้จัดการโอ๊ดเครื่องซิ่ง & MAXTECH Team Thailand 14.164 10.054
208 ศุภเวช อชิระกุนทร Nuy-Per Suphanburi&Ecu shop Thailand & Alpha Tech 10.080 10.417
330 สุวรรณ กุสลางกูรวัฒน์ ช่างวัฒน์ ชลบุรี / DCK Raicng Team 10.104 DNF
155 บรดินทร์ ดีรัศมี อู่ช่างเอเมืองเลย 10.119 15.926
162 ทศพร เสาวดี Jack Racing Alphatech 10.168 11.207
163 จาตุรนต์ เอี่ยมรอด Jack Racing Alphatech 10.185 DNF
191 อิทธิพัทธ์ โรหิตเสถียร หนึ่งโชคทวี DNF 10.318
478 เอกชาติ มีพร้อม เจี๊ยบเซอร์วิส นครปฐม 10.793 10.493
298 พิสิทธิ์อนันต์ ตันจตุรงค์ น้ำมันSpeed oil เบิร์ดเหม่ง ช่างเปิ้ลเครื่องซิ่งเจี๊ยบโปรสปีด&Prospeed team Thailand 10.694 51.004
277 เอกราช จารุวงษ์เสถียร์ คลินิกรถยนต์ น้ำมันเครื่องSpeed oil& Prospeed team Thailand 10.914 11.056
395 สมโภช จันทร์สว่า DIESEL SHOP by KENG 11.337 10.934
431 ชื่นเกียรติ์ พระราช อู่ยูเจริญ 10.938 10.981
300 อุณรักษ์ โตมอญ เบิร์ดเหม่ง ช่างเปิ้ลเครื่องซิ่ง เจี๊ยบโปรสปีดน้ำมันเครื่องSpeed oil&prospeed team Thailand F 11.091
289 อิสระพงศ์ อบอุ่น ต้นดีเซลโปรสปีดช็อปน้ำมันเครื่องSpeed oil & Prospeed team Thailand 24.666 11.584
435 เสาวลักษณ์ ไทรฟัก ช่างขวัญ ลาดกระบัง & KLB Racing 12.058 12.130
305 วิศรุต อ่อนโพธิ์ทอง T'Spec Byชาญชัยเพาเวอร์ช็อฟ-แป๊ะอินเตอร์ซิ่ง-แจ๊คร้อยม้า 24.668 DNS
432 เดชา พรมพูล ช่างขวัญ ลาดกระบัง & KLB Racing & อู่ยูเจริญ 52.068 66.027
181 อิทธิพัทธ์ โรหิตเสถียร อู่หนึ่งโชคทวี DNS DNS
372 สมศักดิ์ เพาะบุญ โอ๊ตอู่ช่างขวัญ-เสี่ยเฟียต-ปิงเทอร์โบซิ่ง DNS DNS
374 ยงยุทธ บัวเสถียร ยุทธเซอร์วิส-เสี่ยเก่งซ้อพร-ปิงเทอร์โบซิ่ง DNS DNS

 

ผล Qualify รุ่น Dragster Pro 4 NA

เบญจรงค์ ชมายกุล จากทีม ECU=SHOP Team Thailand ที่ทำเวลาดีสุดที่ 8.578 วินาที

 

อรรถคุณ โคจรวิสาร จาก HYB - GT GARAGE - Garage by Soup ที่ทำเวลาเร็วสุดที่ 9.183 วินาที

 

กีรติ ปิ่นปฐม จากทีม Siam Prototypr-Speed D-GT Garage-Monza Shop ที่ทำเวลาเร็วสุด 9.380 วินาที 

 

เบอร์ นักแข่ง  ทีม  Run 1  Run 2 
086 เบญจรงค์ ชมายกุล ECU=SHOP Team Thailand 8.578 DNS 
221 อรรถคุณ โคจรวิสาร  HYB - GT GARAGE - Garage by Soup 9.183 DNS 
087 กีรติ ปิ่นปฐม Siam Prototypr-Speed D-GT Garage-Monza Shop 9.380 DNS 
313 สุรินทร์ ฉันท์นรากุล หนึ่งบ้านสวน&บางมดเรซซิ่ง&MRX 10.075 10.010
115 สิทธาจารย์ บุราณฤทธิ์ จ๊ะเอ๋ยางจ๊าบโคราช 115PowerHaus เพื่อนบ้านShopสารคาม VTEC UDON 10.378 10.330
110 พิจารณ์ วงษ์สมบูรณ์ ทีมจ๊อบ มนตรีดีเซล & HYB & DATATEC THAILAND 11.054 DNF

 

ผล Qualify รุ่น Dragstar Pro 4 FWD

อรรถคุณ โคจรวิสาร จาก HYB - GT GARAGE - Garage by Soup ที่ควอลิฟายมาเป็นอันดับหนึ่งด้วยเวลา 9.191 วินาที

 

Benjarong Chamaikun จาก Monza Shop & ECU=SHOP Thailand กับเวลาควอลิฟาย 9.662 วินาที

 

สมชาย แดงวิจิตร จาก HYB - GT GARAGE ที่ควอลิฟายมาเวลาไว้ที่ 9.662 วินาที

 

 เบอร์ นักแข่ง  ทีม  Run 1  Run 2 
224 อรรถคุณ โคจรวิสาร HYB - GT GARAGE - Garage by Soup 9.191 15.522
170 Benjarong Chamaikun Monza Shop & ECU=SHOP Thailand 9.662 DNS
225 สมชาย แดงวิจิตร HYB - GT GARAGE 9.662 10.091
226 นพพร จินดาสวัสดิ์ MONKEY GARAEG & นพพรจินดาสวัสดิ์ 9.895 10.373
090 ชัยวัฒน์ สมสวย The First & NAGAOKA & Ver Techni Cal 10.118 10.097
319 สุรินทร์ ฉันท์นรากุล หนึ่งบ้านสวน& บางมดเรซซิ่ง &MRX 10.526 10.350
032 ชาย สวัสดี The First & NAGAOKA & GT-Garage 10.530 11.158
473 ปอนด์ เทค the garage 10.806 11.040
445 สันติ(Bew) สวัสดิ์ใช้ โกดังฟิกส์&BEwash 10.901 11.126
101 พิจารณ์ วงษ์สมบูรณ์ ทีมจ๊อบ มนตรีดีเซล & HYB & DATATEC THAILAND DNS DNS
466 ฤทธิพร เตียจันทร์พันธุ์ Mactec Racing motion tunning DNS DNS

 

ผล Qualify รุ่น Dragstar Pro 4 Open

สรวงศ์ เทียนทอง จาก ๑ธันวา กับเวลาเร็วสุดที่ 10.209 วินาที

 

ปรัชญา เตชาวงศ์ จากทีม MIKADO-น้อยสายไหม-กัปตันสไลคาร์ ที่ทำเวลาเร็วสุดที่ 19.339 วินาที

 

ตั้ม เปียก จากทีม The Garage ที่ทำเวลาดีสุดที่ 20.511 วินาที

 

เบอร์ นักแข่ง ทีม Run 1 Run 2
334 สรวงศ์ เทียนทอง ๑ธันวา 15.846 10.209
015 ปรัชญา เตชาวงศ์ MIKADO-น้อยสายไหม-กัปตันสไลคาร์ DNF 19.339
471 ตั้ม เปียก The Garage DNS 20.511
318  วิทยา โพธิ์พุฒตาล Bangmod racing DNS DNS
488 วสุ ปริยพาณิชย์ WISE MR.GARAGE BRD YA SERVICE DNS DNS

 

ผล Qualify รุ่น Dragstar 6 Cylinder 2WD

วสุ ปริยพาณิชย์ จาก อู่อำนาจ ออโต้ เซอร์วิสสุพรรณบุรี กับเวลาควอลิฟายดีสุด 9.347 วินาที

 

พิสิษฐ์ เปี่ยมปัญจพล จาก Bo auto part กับเวลาเร็วสุดที่ 9.570 วินาที

 

กิตติรัช คชมหิทธิ์ จาก WISE MR.GARAGE BRD ที่ทำเวลาควอลิฟายที่ 9.616 วินาที

 

เบอร์ นักแข่ง  ทีม  Run 1  Run 2 
057 วสุ ปริยพาณิชย์ อู่อำนาจ ออโต้ เซอร์วิสสุพรรณบุรี 9.347 DNS
340 พิสิษฐ์ เปี่ยมปัญจพล Bo auto part 10.075 9.570
487 กิตติรัช คชมหิทธิ์ WISE MR.GARAGE BRD 9.616 DNS
028 ศุภเวช อธิระกุนทร R&C อู่ช่างฤทธิ์ 9.908 9.700
317 วิทยา โพธิ์พุฒตาล Bangmod racing 9.714 DNS
034 มนัส นุตตะโยธิน อู่ลุงหนวด,N2,มีนอะไหล่แต่ง เสี่ยอ้วน ทรัพย์เจริญ,Tuner Concept 9.785 9.768
097 ปรเมศว์ กิ่งพิกุล Fulloption racing shop 9.880 10.053
200 ณัฐพล หมู่เพชร ทองรักสนุ๊กเกอร์ 9.991 10.292
151 มานิตย์ นุตตะโยธิน อู่ลุงหนวด,N2,ฟิวเจอร์อะไหล่แต่ง,9Progress,ASW Balance 10.429 10.001
008 ชยันต์ พฤกษพงศ์ MIKADO - อู่ลุงหนวด 10.002 DQ
272 ทักษ์ครินทร์ ศรีอุราม อู่ช่างจา by อู่ลุงหนวด,N2,9Progress 10.036 F
312 ปรัธนา เทศมาสา Bangmod racing 10.357 10.042
026 วโรตฆ์ เนียมทรัพย์ R&C อู่ช่างฤทธิ์ 10.959 10.142
095 วรุตม์ จินดาอินทร์ Stockblock&Aunautomotive DNF 10.205
027 อาทิตย์ นาคดุก R&C อู่ช่างฤทธิ์ 11.081 10.283
051 เศรษฐวิช งาเนียม ทองรักสนุ๊กเกอร์ 11.310 10.348
066 คณบดี เรืองเลี้ยง ทองรักสนุ๊กเกอร์ 10.558 10.432
088 ภิรมย์ ขันทอง HYB & The First 10.461 23.129
094 มานพ นุตตะโยธิน ปาทาน ฟาร์ม,อู่ลุงหนวด,9Progress 10.836 10.494
023 นาวี นุตตะโยธิน อู่ลุงหนวด,N2,ฟิวเจอร์อะไหล่แต่ง,9Progress,Oleef 14.378 10.496
018 รัฐ หุตารมณ์ N2,อู่ลุงหนวด,Easy Slide on,สิงค์โตเงิน 10.677 10.662
188 ธวัชชัย จันทร์ม่วง 1ธันวา P&C GARAGE  10.732 10.896
037 ศรปัญญา ทองเปลว บูร อ่างทอง + ตู่โคราช + K-Sport 10.825 DNF
336 สมภพ นนทรักษ์ Bo auto part 12.939 11.557
058 สุวิชา ชัยศิลป์เจริญ อู่ อำนาจ ออโต้เซอร์วิสสุพรรณบุรี DNS DNS
089 ชัยวัฒน์ สมสวย The First & NAGAOKA & Ver Techni Cal DNS DNS
345 ธีรเดช พรประเสริฐพงศ์ อู่ลุงหนวด,N2,JK AutoTrade,อู่สีโชควสุชมน์,9Progress DNS DNS

 

ผล Qualify รุ่น Dragster Diesel Pro

ธนพล ชูเจริญผล จากทีม ทีม ECU Shop ม.เจริญท่อไอเสีย Note Nut Autocar กุ๊กจันทบุรี แคมซิ่งเบิร์ดหลัก5 เก่งชบาอุบล ที่ทำเวลาเร็วสุด 8.088 วินาที

 

อนุวัตน์ มณีอินทร์ จาก หนุ๋ย-เป๋อสุพรรณ ที่ทำเวลาเร็วสุดที่ 8.110 วินาที

 

ณัฐวุฒิ ทองสุวรรณ จากทีม หนุ๋ย-เป๋อสุพรรณ ที่ทำเวลาที่ 8.126 วินาที

 

เบอร์ นักแข่ง ทีม เวลา
124 ธนพล ชูเจริญผล ทีม ECU Shop ม.เจริญท่อไอเสีย Note Nut Autocar กุ๊กจันทบุรี แคมซิ่งเบิร์ดหลัก5 เก่งชบาอุบล 8.088
055 อนุวัตน์ มณีอินทร์ หนุ๋ย-เป๋อสุพรรณ 8.110
077 ณัฐวุฒิ ทองสุวรรณ หนุ๋ย-เป๋อสุพรรณ 8.126
217 เป็นเอก เพ็งวัน เกียรติเซอร์วิส & โอเคช่างศักดิ􀁢 & ALPHA TECH DRAG RACING TEAM 8.180
078 วุฒิกร บัวล้ำเลิศ เอ๋ เทอร์โบนครปฐม 8.431
335 ศิรณัฐฐ์ รัฐประเสริฐ STM Racing Udon 8.838
082 อนันต์ เกาะน้ำใส Nun rama 5 & Aor77shop 9.030
301 ภัทรวุฒิ ศรีสุวรรณ อู่ตั้ว สวนส้มณรงค์ชัย 9.376
205 จาตุรนต์ เอี่ยมรอด Nuy-Per Suphanburi&Ecu shop Thailand & Alpha Tech 9.445
011 พิจารณ์ วงษ์สมบูรณ์ ทีมจ๊อบ มนตรีดีเซล & HYB & DATATEC THAILAND 13.423
207 ศุภเวช อชิระกุนทร Nuy-Per Suphanburi&Ecu shop Thailand & Alpha Tech DNS
297 พิสิทธิ์ ตันจตุรงค์ น้ำมันเครื่องSpeed oil เบิร์ดเหม่งช่างเปิ้ลเครื่องซิ่ง& Prospeed team Thailand DNS
024 ฐาปกรณ์ เข็มกลัด MR. HORIZON-JUMZA NGO-AE RACING GARAGE DNS
065 เบญจรงค์ ชมายกุล หนุ๋ย-เป๋อสุพรรณ DNS

 

ผล Qualify รุ่น Dragstar Pro 6 Open

มานพ นุตตะโยธิน จาก อู่ลุงหนวด,N2,ฟิวเจอร์อพไหล่แต่ง,9Progress,ขุนแผน2018 กับเวลา 8.035 วินาที

 

ศรปัญญา ทองเปลว จากทีม Hippo Garage + ตู่โคราช + ตอไม้การาจ + อาณาจักร ล้อซิ่งโคราช ที่ทำเวลาดีสุด 8.534 วินาที

 

ทักษ์ครินทร์ ศรีอุราม จาก อู่ช่างจา by อู่ลุงหนวด,N2,9Progress กับเวลาดีสุดที่ 9.031 วินาที

 

เบอร์ นักแข่ง ทีม เวลา
080 มานพ นุตตะโยธิน อู่ลุงหนวด,N2,ฟิวเจอร์อพไหล่แต่ง,9Progress,ขุนแผน2018 8.035
140 ศรปัญญา ทองเปลว Hippo Garage + ตู่โคราช + ตอไม้การาจ + อาณาจักร ล้อซิ่งโคราช 8.534
273 ทักษ์ครินทร์ ศรีอุราม อู่ช่างจา by อู่ลุงหนวด,N2,9Progress 9.031
119 กฤตพล นิ่มแย้ม อู่ช่างฤทธิ์ R&C 9.067
022 วสุ ปริยพาณชย์ YA SERVICE - ECU SHOP 9.091
120 สมชาย ขอเพิ่มกลาง Hippo Garage + ตู่โคราช + ตอไม้การาจ + อาณาจักร ล้อซิ่งโคราช 9.277
033 ชัชชัย ไชยเขตต์ Ver Techni Cal & เก้าบาท ตลอดสาย 9.543
072 อุสมาลย์ ปาทาน Ver Techni Cal & ปาทานฟาร์ม 9.554
030 เกรียงศักดิ์ กสิผล ช่างดุย and Allnew only 9.969
029 ศิริพงษ์. งามนิยม R&C อู่ช่างฤทธิ์ 10.684
031 ชัยวัฒน์ สมสวย The First & NAGAOKA & Ver Techni Cal 42.846
234 ธีรเดช พรประเสริฐพงศ์ อู่ลุงหนวด,N2,JK AutoTrade,Pro speed Team Thailand,9Progress DNS

 

ผล Qualify รุ่น DRAGSTAR OPEN UNLIMITED

อนุวัตน์ มณีอินทร์ จาก หนุ๋ย-เป๋อสุพรรณ กับเวลาดีสุด 7.382 วินาที

 

พิจารณ์ วงษ์สมบูรณ์ จาก จ๊อบ มนตรีดีเซล & HYB & DATATEC THAILAND กับเวลาที่ดีที่สุด 7.616 วินาที

 

สรวงศ์ เทียนทอง จาก ๑ธันวา ที่ทำเวลาควอลิฟายมาเป็นอันดับสามที่ 7.629 วินาที

 

เบอร์ นักแข่ง ทีม เวลา
054 อนุวัตน์ มณีอินทร์ หนุ๋ย-เป๋อสุพรรณ 7.382
009 พิจารณ์ วงษ์สมบูรณ์ จ๊อบ มนตรีดีเซล & HYB & DATATEC THAILAND 7.616
333 สรวงศ์ เทียนทอง ๑ธันวา 7.629
020 ชัชวาลย์ ปนะจงจิต คลินิกรถยนต์ น้ำมันเครื่องSpeed Oil & Prospeed team Thailand 7.733
122 ธนพล ชูเจริญผล ECU Shop ม.เจริญท่อไอเสีย Note Nut Autocar กุ๊กจันทบุรี แคมซิ่งเบิร์ดหลัก5 เก่งชบาอุบล 8.056
035 ณพลเดช อัจฉรารุจิ Ver Techni Cal & Club24 8.974
100 อนุสิทธิ์ อุดมพันธ์ Aor77shop 9.240
076 ประธาน แจ๋มจันทร์ Pond tech & Aor77shop 9.692
056 วสุ ปริยพาณิชย์ อำนาจ ออโต้ เซอร์วิสสุพรรณบุรี DNS
068 เบญจรงค์ ชมายกุล Aor77shop DNS
370 ฐาปกรณ์ เข็มกลัด โอ๊ตอู่ช่างขวัญ-โรงน้ำแข็งออสก้าร์เสี่ยต้องอ่างทอง-ปิงเทอร์โบซิ่ง DNS
401 สุรินทร์ ฉันท์นรากุล หนึ่งบ้านสวน & MRX & AOR77SHOP & BRD DNS

 

ผล Qualify รุ่น DRAGSTAR DRAGSTER

สยาม บุญช่วย จาก Siam Prototype-Speed D-GT Garage-Monza Shop ที่ทำเวลาเร็วสุด 6.575 วินาที

 

อนุสิทธ์ อุดมพันธ์ จาก Aor77shop กับเวลาควอลิฟายเร็วสุด 6.809 วินาที

 

จิตกร ลีลากนก จาก สวนส้มสุรชัย aor77 nedtineteam ที่ทำเวลาควอลิฟายมาที่ 6.966 วินาที

 

เบอร์ นักแข่ง ทีม เวลา
044 สยาม บุญช่วย Siam Prototype-Speed D-GT Garage-Monza Shop 6.575
064 อนุสิทธ์ อุดมพันธ์ Aor77shop 6.809
004 จิตกร ลีลากนก สวนส้มสุรชัย aor77 nedtineteam 6.966
045 อนุวัตน์ มณีอินทร์ หนุ๋ย-เป๋อสุพรรณ 7.044
002 วสุ ปริยพาณิชย์ YA SERVICE - ECU SHOP 7.089
005 APASPONG PREMANOND SIGNAL 7.941
006 พิจารณ์ วงษ์สมบูรณ์ จ๊อบ มนตรีดีเซล & HYB & DATATEC THAILAND 9.710
073 พัฒนชัย ลำกะ Ver Techni Cal & Club24 DNS
106 ดาวิเด โดริโก้ Aor77shop + scar DNS
365 ฐาปกรณ์ เข็มกลัด โอ๊ตอู่ช่างขวัญ-TT RACING-ปิงเทอร์โบซิ่ง DNS
Salmon Power
เขียนโดย: Salmon Power
เมื่อ: 29 เมษายน 2561 - 17:44

แสดงความคิดเห็นด้วย Facebook